Template errors

• Template public:brms_thread_tools_menu: Method canPromoteThread is not callable on the given object (XF2SEO\SEOPackage\XF\Entity\Thread) (src/XF/Template/Templater.php:1161)

Làm sao khắc phục và xoá những đoạn Text demo và những đường link dẫn trên Website như thế này ạ?

chonvitri

- Site e mới làm và đang trong quá trình phát triển. Hầu như những lỗi cơ bản e đã khắc phục được nhưng có lỗi này cực kì khó chịu. Là khi em thử tìm trên Google và Test lại các đường link dẫn thì phát hiện có 1 vài "page con" nó hiển thị những dòng Text Demo bên dưới về nội dung khác (site e là chuyên về BĐS). Mặc dù e đã xoá và ẩn các đường link ko cần thiết hiển thị nữa.

- Vậy giờ cho e hỏi cách khắc phục sao ạ? Em cám ơn.

Những trang này tồn tại là do được google index. Bạn vào Google Webmaster tool check là sẽ thấy.
Bạn vào Webmaster -> Xoá URL, copy và paste đường dẫn đó vào và chọn xoá nó đi.
Sau đó, qua trang quản trị website wordpress tiếp tục xoá vĩnh viễn những trang đó.
Thử xem và cho mình biết kết quả nhé.

Còn nếu không muốn xoá thì tận dụng luôn trang này đã được index để biên tập lại nội dung cho trang. Đỡ phải mất công SEO lại cho trang mới.

LMT

Moderator
Những trang này tồn tại là do được google index. Bạn vào Google Webmaster tool check là sẽ thấy.
Bạn vào Webmaster -> Xoá URL, copy và paste đường dẫn đó vào và chọn xoá nó đi.
Sau đó, qua trang quản trị website wordpress tiếp tục xoá vĩnh viễn những trang đó.
Thử xem và cho mình biết kết quả nhé.
Cái này nếu bạn dùng chức năng xóa url của Google thì sẽ bạn mất index luôn nhé. Nên có biên tập lại nội dung thì url vẫn sẽ ko xuất hiện lên Google.

Có 2 trường hợp

1. Bạn xóa url, để Google xóa dữ liệu, sau đó biên tập lại và submit lại, yêu cầu lập chỉ mục lại url đó
2. Chỉ cần biên tập lại nội dung và submit lại url hoặc chờ Google index lại thôi.

Nhưng tốt nhất là nên soạn lại nội dung, rồi submit lại cho google index mới thì tốt hơn là xóa url

Chỉnh sửa lần cuối:

chonvitri

Cái này nếu bạn dùng chức năng xóa url của Google thì sẽ bạn mất index luôn nhé. Nên có biên tập lại nội dung thì url vẫn sẽ ko xuất hiện lên Google.

Có 2 trường hợp

1. Bạn xóa url, để Google xóa dữ liệu, sau đó biên tập lại và submit lại, yêu cầu lập chỉ mục lại url đó
2. Chỉ cần biên tập lại nội dung và submit lại url hoặc chờ Google index lại thôi.

Nhưng tốt nhất là nên soạn lại nội dung, rồi submit lại cho google index mới thì tốt hơn là xóa url
Cám ơn ad!

Bên trên