Template errors

• Template public:brms_thread_tools_menu: Method canPromoteThread is not callable on the given object (XF2SEO\SEOPackage\XF\Entity\Thread) (src/XF/Template/Templater.php:1161)

Nhận Định Làm thế nào để có thể giữ lệnh thành công

Jack Lam

Làm thế nào để có thể giữ lệnh thành công

Để trở thành 1 trader Forex thành công, bạn cần phải có 1 phương pháp giao dịch mà bản thân hoàn toàn tin tưởng. Hầu hết các lệnh của Trader hiện nay vào đều không có 1 chiến lược nhất quán nào cả. Họ vào lệnh dựa trên cảm xúc là nhiều.

Lúc vui thì vào, đang thắng thì vào, cảm thấy “ngon ăn” thì vào,....

và quên mất rằng bảo vệ an toàn cho mình bằng việc đặt stoploss. Mà cứ cố chấp đợi đến đó xem “ phản ứng” như thế nào rồi sẽ cắt. ???/

Kết quả là chẳng ai muốn cắt khi nhìn thấy tiền trong tài khoản đang âm cả.

Một phương pháp giao dịch hoàn chỉnh bao gồm điểm vào và thoát lệnh.

Phương pháp của bạn sẽ cho bạn biết khi nào vào lệnh và khi nào rời khỏi thị trường. Bao gồm cắt lỗ và chốt lời.

Đối với Price Action thì bạn phải tìm hiểu nến để có thể xác định điểm vào và điểm ra.

Stoploss sẽ đóng lệnh của bạn với mức lỗ bạn đã xác định trước trong trường hợp bạn nhận định sai về xu hướng thị trường.

Tương tự, lệnh chốt lãi cũng thế. Nó sẽ đóng lệnh khi thị trường chạy đúng như kỳ vọng của bạn.

Tuy nhiên, nếu bạn là một Trader thích đạt được nhiều pips hơn trong một giao dịch, chẳng hạn như 700 pips trở lên, bạn phải giữ lệnh của mình lâu hơn. Cũng đồng nghĩa với việc bạn phải giao dịch đúng + ở khung thời gian cao hơn.

Như vậy, để giữ lệnh được lâu. Thì đầu tiên các bạn phải chọn cho mình 1 phương pháp giao dịch tốt. Và sau đó, lựa chọn cơ hội thực sự tốt. Cơ hội tốt mới không bị SL mà giữ lâu được phải không nào??

Và lưu ý cái “lâu” ở đây tui muốn nói đến là “lâu” so với phong cách giao dịch của bạn ( phải ngẫm rồi sẽ hiểu )

Chúc các bạn ngày mới vui vẻ và giữ được nhiều lệnh thật lâu mang lại nhiều Profit hen!!!
————
Nguồn: Minh Lâm

Bên trên