Template errors

• Template public:brms_thread_tools_menu: Method canPromoteThread is not callable on the given object (XF2SEO\SEOPackage\XF\Entity\Thread) (src/XF/Template/Templater.php:1161)

Bí mật phát triển kênh Youtube kiếm tiền online cho người mới

Tư Mã Ý

Administrator
Bài viết này được một pro xin được dấu tên chia sẻ kiến thức cơ bản nhất về cách làm và phát triển kênh youtube kiếm tiền cho người mới.

Thế nào là người mới trong nghề youtube, đó là:

1. Dành cho người mới đang thiếu kinh nghiệm, mới bắt đầu
2. Dành cho người đang nản lòng phát triển kênh

Vòng lại quá khư 1 chút, mình đã bỏ tiền đi học phát triển youtube từ thời còn Re-up được video, cho thế hệ đầu ( 101+) làm youtube còn dễ, thời điểm đó bạn kiếm view + tiền từ việc ăn cắp chất xám người khác rất dễ, nhưng sau khi học của 1 người thầy ở Malai về youtube, mình bỏ nghề ăn cắp, tiền làm việc thiện hết. Cái này là cá nhân mình, còn tin hay không thì tuỳ quan điểm. Ai làm kiểu này nhiều tiền chắc hiểu được điều này của mình nói.
Học tây, các bạn sẽ thấy nó chỉ đi theo hướng sáng tạo và có chiến lược cho kênh rõ ràng. Vì vậy mình sẽ chia sẻ cho anh em cách để phát triển kênh youtube.

Đầu tiên mình nói về việc video bạn đăng lên ít lượt xem.

1/ Chủ đề bạn chọn sai khán giả: Tưởng tượng bạn làm video về thời trang nhưng bạn lại nhắm nó đến hội thích nấu ăn. Lượt xem có, nhưng vấn đề là họ ko quan tâm lắm, dẫn đến lượt xem và tương tác ít. Thế thì bạn ko thể nào phát triển được rồi, Youtube sẽ coi nó là nội dung ko hấp dẫn và sẽ ko phân phối video đến khán giả giúp bạn.

2/ Đặt mục tiêu quá cao mà lại không có chiến lược
Nhiều người mới làm đều ước mình lên xu hướng, được 100sub, được triệu view. Đầu tư rất nhiều thiết bị nhưng vẫn ì ạch. Lý do đến từ content của bạn!
Hãy nhớ rằng để Ai của youtube đọc được video của bạn nay, hệ thống sẽ dựa trên Real time ( thời lượng xem thực tế, tỉ lệ giữ chân người xem)
Nếu bạn ko đầu từ vào nội dung, vào kịch bản…. thì bạn chắc chắn ko có thể đạt được mục tiêu giữ chân người xem. Nó vất vả lúc đầu nhưng dễ lúc sau. Nhớ là vậy

3/ Chơi cheat (kiểu muốn dùng thủ thuật để làm youtube)
Mỗi ngày có 1 tỉ người tiêu thụ nội dung, và khán giả luôn cần nội dung hấp dẫn. Mỗi một thừoi điểm Youtube lại có một chiến dịch ưu tiên nội dung, nên cái đội siêu to khổng lồ, vlog nấu ăn… được lên. Thời điểm này không phải tốt để chạy chiến dịch nấu ăn.
Mình đã từng bỏ tiền ra mua tool chơi youtube, và sự thật là youtube đủ khả năng để cho ăn gậy tất cả những đứa nào có dấu hiệu chơi ko đẹp trong sân chơi của họ. Nên mình khuyên cách các bạn hãy thật tỉnh táo với các tool youtube
Lưu ý: Dịch vụ chạy 1000sub và 4000h là đúng luật youtube, các bạn nên bỏ tiền ra mua nếu muốn kênh bật kiếm tiền

Chốt lại
1. Xác định nhóm khán giả mà bạn định hướng tới ( thường là hơn/kém bạn 5 tuổi)
2.Làm kịch bản cẩn thận, dành 1 ngày quay + 1 ngày chỉnh sửa ( tuần làm việc 2 ngày), Video tuần này làm up cho 2-3 tuần liên tiếp nếu mỗi tuần 1 số
3. Giai đoạn đầu nên bơm 1-2 tr/ ngày để chạy quảng cáo lấy view người xem
4. Duy trì nó ít nhất 3-6 tháng, kiên trì, vì kể cả view ít vì youtube cần thời gian ít nhất 60 ngày để phân phối nội dung của bạn đến người xem, khi kênh bạn trong studio đã có khoảng 50% khán giả đến từ view đề xuất, lúc đó bạn thắng đẫm​

• Like
Reactions: LMT
Bên trên